Máy kích điện và sạc ắc quy HITECH HT-1000VA/ 600W
  • Cập nhật lúc cuối: 25/10/2019 16:14:45,  Đã xem: 2382
  • Mã sản phẩm: HT-1000VA/ 600W
  • Bảo hành: 12 tháng
  • Trạng thái: Còn hàng
Giá bán:     (Chưa bao gồm hoá đơn)
Máy đổi điện và sạc ắc quy HITECH HT-1000VA/ 600W
TRUNG TÂM KỸ THUẬT DỊCH VỤ G-LINK
Quý khách có nhu cầu mua hàng, liên hệ:
Mobile: 0915.26.36.36 / 093.669.5555 / 0327.91.91.98
Website: thietbibuudien.vn
Thời gian làm việc: từ 8h đến 18h (từ thứ 2 - thứ 7)
Thông tin sản phẩm
Model: HT-1000VA/ 600W
Đặc tính kỹ thuật:
  • Điện áp vào đổi điện: 12VDC
  • Điện áp vào sạc Acquy : AC220V +/-10%
  • Điện áp ra : AC 220V+/-10%
  • Tần số : 50Hz +/-5Hz
  • Dạng sóng : Mô phỏng hình sin (Modified sine wave)
  • Acquy tương thích : 50Ah đến 120Ah
  • Dòng điện sạc: từ 10A
  • Bảo vệ quá dòng : Mạch điện tử, cầu chì
  • Bảo vệ ngược cực tính : Cầu chì
  • Có chế độ UPS, tự động chuyển đổi khi mất và có điện
  • Kiểu biến áp biến áp kiểu E-I
  • Dòng nạp 10A , nạp thông minh 3 giai đoạn, ắc quy đầy máy tự động ngắt nạp
  • Điện áp nạp 13.8V . Thời gian chuyển AC/ DC 5 mrs
  • Bảo vệ Quá tải >110% trong vòng 1 phút
  • Quá tải >200% tải trong vài giây Ngắn mạch bảo vệ ngắn mạch
  • Bảo vệ quá tải Bảo vệ ắc quy thấp hơn 10 VDC
  • Độ ẩm 20~90% không ngưng tụ hơi nước
  • Kích thước (DxWxH) 280 x 150 x 55 (mm)
  • Trọng lượng 3.5Kg
 TÍNH NĂNG CÁC ĐÈN HIỂN THỊ:
-        Đèn Xanh (INVERTER)  : Báo sáng máy đang ở chế độ đổi điện (kích điện) từ 12VDC sang 220AC
-        Đèn Xanh ( CHARGER)  : Báo sáng máy đang ở chế độ Nạp ắc quy
-        Đèn Đỏ ( FULLY CHARGED): Báo sáng hiệu ắc đã nạp đầy điện
-        Công tắc (INVERTER) : Bật tắt nguồn đổi điện (kích điện) ( I: Bật ; O: tắt)
-        Công tắc (CHARGER) : Bật tắt chế độ Nạp ắc quy ( I: Bật ; O: tắt)
 CHÚ Ý:
-        Không nên nối thêm dây điện quá dài sẽ làm sụt áp trên đường dây, giảm hiệu suất của máy, trường hợp bắt buộc phải nối thêm dây, phải sử dụng dây dẫn có tiết diện từ 6mm đến 8mm).
-        Chỉ cắm phích điện của máy với nguồn điện AC 220V nguồn điện quốc gia (Chỉ sử dụng khi Sạc Acquy)
-        Cắm cắm phích điện vào đầu điện áp ra của máy đổi điện
-        Nối 2 dây nguồn (Đen và Đỏ) vào ắcquy trước khi cắm điện sạc
-        Khi sạc không được dùng 2 dây nối với ắcquy quệt vào nhau.
 VẬN HÀNH:
-        Nối 2 dây nguồn của máy với acquy ( yêu cầu: Đấu đúng CỰC của ắcquy)
-        Bật công tắc nguồn sang vị trí ON
-        Máy sẽ đổi điện Acquy thành điện xoay chiều AC 220V
-        Cắm các thiết bị sử dụng điện vào các ổ cắm phù hợp.
LƯU Ý KHI SỬ DỤNG
-        Không để các vật bằng kim loại lọt vào trong máy, điều này gây ra điện giật và hư hỏng máy.
-        Để máy ở nơi thông thoáng, nhàm tránh sự quá nhiệt. Bề mặt đặt máy phải cứng, vững.
-        Không để máy ở nơi có độ ẩm cao hay nhiều bụi.
-        Không để máy tại những nơi có thể bị mưa hay bị nước làm ướt.
-        Không di chuyển máy khi đang có điện.
-        Rút nguồn khi không sử dụng một thời gian dài hoặc khi vắng nhà.
-        Không dùng quá tải, nên bật lần lượt các phụ tải để tránh SHOCK cho máy.
-        Để an toàn nên nối đất vào vỏ máy cho tất cả các thiết bị điện.
( KHÔNG BẢO HÀNH CHÁY CHẬP, DÙNG QUÁ TẢI)
Không lo mất điện
(Chúng tôi đã có giải pháp lưu điện từ 1đến 36 giờ)
 INVERTER: Bộ đổi điện từ nguồn điện 1 chiều 12 V (DC) của ắc quy thành điện xoay chiều 220V, Sản phẩm được ứng dụng trong nhiều lĩnh vực: Dân dụng, điện lực, Viễn thông...
Battery: 12V ắc qui khô kín không cần bảo dưỡng, tuổi thọ từ 3 đến 5 năm.